Ẹ̀rọ ìgé lílo okùn jẹ́ ohun èlò ìṣiṣẹ́ pàtàkì nínú ìdàgbàsókè ìlọsíwájú ti ìmọ̀ ẹ̀rọ ìṣègùn, láti lè ṣe àwọn ohun èlò ìṣègùn tuntun àti tó dára jù, kìí ṣe pé ó nílò ìṣẹ̀dá tuntun nípa ìmọ̀ ẹ̀rọ nìkan, ṣùgbọ́n ó tún nílò àwọn ọ̀nà ìṣiṣẹ́ àti ohun èlò tó ti ní ìlọsíwájú jù.
Fún àwọn olùṣe tí wọ́n jẹ́ amọ̀jọ̀gbọ́n nínú àwọn ohun èlò ìṣègùn fún àwọn ohun èlò ìtọ́jú, àwọn ohun èlò ilé ìtajà oògùn, àwọn ohun èlò yàrá ìpèsè àti ohun èlò ìpara, ìdàgbàsókè ohun èlò ìṣègùn, ìṣẹ̀dá àti títà àwọn ilé iṣẹ́, àwọn ọjà lọ́dọọdún fún ṣíṣe àwọn ohun èlò ìtọ́jú irin ńláńlá. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn olùṣe kò lè ná owó gíga ti ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú ìgé lésà, lẹ́yìn náà, ìlànà ríra ẹ̀rọ ìgé lésà ti di ọ̀nà tí ó ṣe pàtàkì sí ilé iṣẹ́ ẹ̀rọ ìṣègùn. Kúrú àkókò ìṣiṣẹ́, ìfijiṣẹ́ láti fúnni ní ìdánilójú rere; ní àkọ́kọ́, ara iṣẹ́ ìtọ́jú ẹ̀rọ ìgé lésà wà láàyè, kí a sì fi ẹ̀rọ ìgé lésà rọ́pò rẹ̀, láti lè ṣẹ̀dá ìníyelórí síi, a ti lo ẹ̀rọ ìgé lésà ní kíkún.